Thiêng Ngân cho biết từ khi mẹ nuôi qua đời, việc đi hát của cô cũng không còn nhiều như trước.
Dù vậy, nữ ca sĩ tin Phi Nhung sẽ luôn dõi theo mình trong hành trình sắp tới.
Thiêng Ngân sinh năm 2003, trong gia đình có 6 chị em ở Đồng Tháp. Gia cảnh khó khăn nên Thiêng Ngân phải sớm ra đời phụ giúp bố mẹ kiếm tiền nuôi các em.
Khi dự thi Solo cùng Bolero 2015, cô khiến Phi Nhung thương cảm nên nhận làm con nuôi, cũng là đệ tử để truyền nghề. Nữ ca sĩ được Phi Nhung đổi sang nghệ danh Phạm Thiêng Ngân để đi hát.
Trao đổi với Thanh Niên, Thiêng Ngân cho biết hiện tại cô đang theo học tại trường Đại học Kinh tế – Tài chính TP.HCM, ngành Kinh doanh quốc tế.
Nữ ca sĩ tiết lộ trong lớp nhiều bạn bè cũng nhận ra mình là ca sĩ nhưng vẫn rất vui vẻ và không hề có khoảng cách. “Bản thân em cũng xem mình chỉ là một sinh viên bình thường chứ không phải một ca sĩ khi đi học.
Ban đầu, các bạn cũng có chút bất ngờ nhưng không phản ứng gì quá mức mà vẫn hòa đồng, giúp đỡ em nhiều trong việc học”, con gái nuôi Phi Nhung cho hay.